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Baraza la Famasi ni taasisi ya Serikali iliyopo chini ya Wizara ya Afya, iliyoanzishwa kwa
mujibu wa Kifungu cha 3 cha Sheria ya Famasi, [Sura 311, Marejeo ya 2023]. Pamoja na
majukumu mengine Baraza limepewa jukumu la kusajili wanataaluma wa kada ya famasi na
kusimamia maadili na utendaji kazi wao.

Katika kikao cha Baraza cha 57 kilichofanyika tarehe 19-20 Agosti, 2025, iliamuliwa kusitisha
utambuzi wa wahitimu wa kozi ya mwaka mmoja ya utoaji dawa (One-Year Pharmaceutical
Dispensers). Hivyo , Ofisi ya Msajili inapenda kuutaarifu umma kuwa utambuzi wa watoa dawa
wa kozi ya mwaka mmoja utasitishwa rasmi kuanzia tarehe 01 Desemba, 2026 kwa kuzingatia
utaratibu ufuatao:

(a) Kusitishwa kwa Mitihani ya Usajili na Taaluma kwa Watoa Dawa wa Kozi ya Mwaka
Mmoja
Watoa dawa wa kozi ya mwaka mmoja wataruhusiwa kufanya Mitihani ya Usajili na
Taaluma hadi kufikia mwezi Novemba, 2026. Baada ya hapo, mitihani hiyo kwa wahitimu
wa kozi ya mwaka mmoja itasitishwa rasmi. Watoa dawa ambao hawatakuwa wamefaulu
mitihani hiyo ndani ya muda uliowekwa watatakiwa kujiendeleza kielimu hadi kufikia angalau
ngazi ya Astashahada (certificate) au zaidi ili waweze kutambuliwa na Baraza.

(b) Watoa Dawa Wanaotambuliwa na Baraza kwa Sasa
Watoa dawa wote ambao tayari wanatambuliwa na Baraza wataendelea kusimamiwa kama
wanataaluma wengine waliosajiliwa. Pia watatakiwa kuhuisha taarifa zao kila mwaka kwa
mujibu wa taratibu zilizowekwa. Baraza litaendelea kuwajengea uwezo wa kitaaluma kupitia
mfumo wa Mafunzo Endelevu ya Kitaaluma (Continuing Professional Development - CPD) ili
kuhakikisha utoaji bora wa huduma za afya kwa wananchi.

(c) Wanafunzi Wanaotarajia Kuhitimu kama Watoa Dawa
Wanafunzi walioko vyuoni wanaotarajia kuhitimu kama watoa dawa wa kozi ya mwaka
mmoja, kuanzia tarehe 01 Desemba 2026, watapaswa kuendelea na masomo yao hadi
kufikia ngazi ya astashahada au zaidi ili waweze kusajiliwa na Baraza.

Imetolewa na:
Msajili - Baraza la Famasi
S. L. P. 1277, Dodoma
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