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JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

WIZARA YA AFYA 

 

BARAZA LA FAMASI 

 
 
UTARATIBU WA KUHUISHA VIBALI VYA MAJENGO YA KUTOLEA HUDUMA ZA DAWA KWA MWAKA 

2026/2027 

1.0  UTANGULIZI 

1.1 DHUMUNI: Kutekeleza takwa la Kifungu Cha. 36 cha Sheria ya Famasi, Sura 311 (The 

Pharmacy Act, Cap 311). 

 

1.2  WAHUSIKA: 
 

 Wafamasia wasimamizi wa famasi husika (Uhuishaji wa Famasi); na 

 Fundi Dawa Sanifu (Uhuishaji wa Duka la Dawa Muhimu la jumla (Accredited 

Restricted Wholesale – ARW) au Ghala. 
 

1.3 MFUMO WA UHUISHAJI: Mfumo wa kielektroniki utakaomuwezesha Mfamasia Msimamizi 

au Fundi Dawa Sanifu kuhuisha taarifa na kibali cha jengo husika analosimamia kwa 

mwaka wa fedha 2026/2027. Mfumo wa uhuishaji unapatikana kwa kubofya kiunganishi 

hapa chini; https://mis.pc.go.tz/ 

 
2.0 UTARATIBU WA KUHUISHA KIBALI CHA KUTOA HUDUMA YA DAWA KWENYE 

REJESTA 
 

2.1 FOMU YA KIELEKTRONIKI: 
 

Mfamasia ANAYESIMAMIA FAMASI au Fundi Dawa Sanifu anayesimamia Duka la 

Jumla lenye Mipaka (ARW) au GHALA LA DAWA atapaswa kuingia katika akaunti 

yake aliyofungua awali kwenye kanzidata (database) ya Baraza. 
 

2.2 MUHUISHAJI; 
Anapaswa kubonyeza kitufe cha kuhuisha na kuingiza taarifa zinazohitajika. 

https://mis.pc.go.tz/
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2.3 VIAMBATA: Hakikisha kuwa nakala zote zinazopaswa kuambatishwa zipo katika Mfumo 
wa PDF (faili lisilozidi 1.5mb). Nakala za kuambatisha ni kama zifuatazo; 

 
2.3.1 Mkataba wa makubaliano kati ya mmiliki na mwanataaluma usiopungua 

muda wa mwaka mmoja (A current signed contract of agreement of 

Superintendent pharmacist, P/Technician, P/Assistant, P/Dispenser (period 

of one year)); - 

 Mkataba huu unatakiwa kuwa na: 
a) Majukumu na wajibu wa Mmiliki na Mfamasia Msimamizi kama 

yalivyoainishwa kupitia https://www.pc.go.tz/regulations-guidelines/ 
b) Majukumu na wajibu wa kila upande kati ya mmiliki na mwanataaluma 

mwingine kulingana na wigo wa utendaji wa mwanataaluma husika 
kama ilivyoainishwa kwenye kanuni ya SUPP GN 267 17 APRIL 2020 -The 
Pharmacy (Pharmacy Practice and Conduct of Business of a 
Pharmacy) Regulations, 2020. 

c) Muda wa kutoa notisi kwa pande zote mbili usiopungua miezi mitatu (3) 
 

2.3.2 Fomu ya uthibitisho endapo mmiliki ni mwanataaluma (A declaration form for 

pharmacy owners who are pharmaceutical personnel) 

 Itajazwa na mwanataaluma ambaye pia ni mmliki wa famasi husika 
 

2.3.3 Fomu ya kukiri kutekeleza majukumu (A signed commitment form available in 

the www.pc.go.tz (instead of commitment letter) of registered, 

enrolled/enlisted or dispenser pharmaaceutical personnel; 
 

2.3.4 Mkataba wa mahusiano endapo jengo linamilikiwa na mtu zaidi ya mmoja 

(Memorandum of Understanding/association (pages that show Directors, 

identification cards recognized by government for personal identification 

and their signatures); 
 

2.3.5 Nakala ya Cheti cha mlipa kodi (Tax Identification Number (TIN) Certificate) 

kwa jengo husika; 
 

2.3.6 Nakala ya cheti cha jina la biashara lililosajiliwa na BRELA (Business Name 

Registration Certificate from BRELA); 
 

 

2.4 MALIPO YA ADA YA KUHUISHA KIBALI 
 

2.4.1 Baada ya kukamilisha ujazaji wa taarifa na viambata muhimu, mfumo utakupatia 

ANKARA YA MALIPO (Control Number) ya kulipia kibali ambayo pia itatumwa 

kwenye namba ya simu uliyoiingiza. 

2.4.2 Utapaswa kulipia ada hiyo kabla ya muda wa kikomo uliowekwa wa kuhuisha kibali. 
 

 

2.5 KUKAMILISHA UHAKIKI: 
 

2.5.1 Baada ya uwasilishaji wa taarifa za uhuishaji, uhakiki utafanyika na utakapokamilika 

utapokea ujumbe wa sms wa kukujulisha upatikanaji wa kibali husika. 

2.5.2 Mfamasia/Fundi Dawa Sanifu (baada ya kupokea ujumbe) atawajibika kurudi kwenye 
akaunti yake kwa ajili ya kuchapisha (printing) kibali cha duka husika. 

 

https://www.pc.go.tz/regulations-guidelines/
http://www.pc.go.tz/
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3.0 MUDA WA KUHUISHA: Zoezi la kuhuisha taarifa kwa mwaka wa fedha 2026/2027 litaanza 
rasmi tarehe 18 Juni, 2026 hadi tarehe 31 Julai, 2026. Ikumbukwe kuwa baada ya tarehe 
31 Julai, 2026 utalazimika kulipa gharama halisi pamoja na faini ya 25% ya kiwango 
ulichopaswa kulipia. 

 
 
 

4.0 NAMBA ZA SIMU KWA MSAADA: 
 

Na Ofisi za Baraza la Famasi Namba ya simu 

1. Kanda ya Kati (Morogoro, Dodoma, Singida, Iringa) 0736 222 527 

2. Kanda ya Mashariki (Dar es Salaam, Lindi, Mtwara, Pwani) 0736 222 523 

3. Kanda ya Kaskazini (Arusha, Kilimanjaro, Manyara, Tanga) 0736 222 531 

4. Kanda ya Nyanda za Juu Kusini (Mbeya, Njombe, Ruvuma, 

Songwe) 

0739 222 537 

5. Kanda ya Ziwa (Geita, Kagera, Mara, Mwanza, Shinyanga, 

Simiyu) 

0736 222 501 

6 Kanda ya Magharibi (Tabora, Kigoma, Katavi, Rukwa) 0738 043 602 

7. Makao Makuu - Dodoma 0736 222 515 

 
 

Kumbuka:   

1. Mfamasia au fundi dawa sanifu atachukuliwa hatua za kinidhamu na kisheria endapo 

atawasilisha taarifa za udanganyifu. 

2. Uhuishaji wa vibali kwa maduka ya dawa muhimu (DLDM) utaendelea kufanyika 

kupitia Ofisi ya Mganga Mkuu wa Halmashauri husika na kuhakikiwa kupitia Ofisi 

za Kanda kabla ya kuidhinishwa kwa kibali cha DLDM (Uhuishaji huu pia 

utakuwa kwa njia ya mfumo). 
 
 
 
 

 
Imetolewa na: 

Msajili,  

Baraza la Famasi 

Dodoma 


