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UTARATIBU WA KUHUISHA VIBALI VYA FAMASI KWA MFUMO WA KILEKTRONIKI 

MWAKA 2024/25 

A. UTANGULIZI 

1.0 DHUMUNI: Kutekeleza takwa la Kifungu Na. 36 cha Sheria ya Famasi, Sura 311 (The 

Pharmacy Act, Cap 311). 

2.0 WAHUSIKA: 

 Wafamasia wasimamizi wa famasi husika (Uhuishaji wa Famasi); na 

 Fundi Dawa Sanifu (Uhuishaji wa Dukala la Dawa Muhimu la jumla (Accredited Restricted 

Wholesale – ARW) au Ghala. 

3.0 MFUMO WA UHUISHAJI: Mfumo wa Kieletroniki utakaomuwezesha Mfamasia Msimamizi au 

Fundi Dawa Sanifu kuhuisha taarifa na kibali cha jengo husika analosimamia kwa mwaka wa 

fedha 2024/25. Mfumo wa uhuishaji unapatikana kwa kubofya kiunganishi hapa chini;  

 https://www.pc.go.tz/permit-renewal-apps/  

 
B. LENGO 

Kuboresha ufanisi wa uhuishaji wa vibali na uwasilishaji wa taarifa kutoka kwa wasimamizi. Aidha, 

mfumo utaokoa muda wa uhuishaji na upatikanaji wa vibali kwa wakati. 

 

5.0 UTARATIBU WA KUHUISHA KIBALI CHA KUTOA HUDUMA YA DAWA KWENYE REJESTA 

 

5.1 FOMU YA KIELEKTRONIKI:  

Mfamasia ANAYESIMAMIA FAMASI au Fundi Dawa Sanifu anayesimamia Duka la Jumla 

lenye Mipaka (ARW) au GHALA LA DAWA atapaswa kuingia katika akaunti yake 

aliyofungua awali kwenye kanzidata (database) ya Baraza. 

5.2 Mhuishaji:  Anapaswa kubonyeza kitufe cha kuhuisha na kuingiza taarifa zinazohitajika. 

  

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

WIZARA YA AFYA 

BARAZA LA FAMASI 
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5.3 VIAMBATA: Hakikisha kuwa nakala zote zinazopaswa kuambatishwa zipo katika Mfumo 

wa PDF (faili lisilozidi 1.5mb). Nakala za kuambatisha ni kama zifuatazo; 

 

5.3.1 Mkataba wa makubaliano kati ya mmiliki na mwanataaluma usiopungua muda 

wa mwaka mmoja  (A current signed contract of agreement of Superintendent 

pharmacist, P/Technician, P/Assistant, P/Dispenser (period of one year)); -  

Mkataba huu unatakiwa kuwa na: 

(a)  Mandatory terms of referrence yaani majukumu na wajibu wa Mmiliki na Mfamasia 

Msimamizi kama yalivyoainishwa kupitia https://www.pc.go.tz/regulations-

guidelines/  

(b) Majukumu na wajibu wa kila upande kati ya mmiliki na mwanataaluma mwingine 

kulingana na wigo wa utendaji wa mwanataaluma husika kama ilivyoainishwa 

kwenye kanuni ya SUPP GN 267 17 APRIL 2020 -The Pharmacy (Pharmacy Practice and 

Conduct of Business of a Pharmacy) Regulations, 2020. 

(c) Muda wa kutoa notisi kwa pande zote mbili usiopungua miezi mitatu (3) 
 

5.3.2 Fomu ya uthibitisho endapo mmiliki ni mwanataaluma (A declaration form for 

pharmacy owners who are pharmaceutical personnel) 

Itajazwa na mwanataaluma ambaye pia ni mmliki wa famasi husika 
 

5.3.3 Fomu ya kukiri kutekeleza majukumu (A signed commitment form available in 

the www.pc.go.tz  (instead of commitment letter) of registered, 

enrolled/enlisted or dispenser pharmaaceutical personnel; 
 

5.3.4 Mkataba wa mahusiano endapo jengo linamilikiwa na mtu zaidi ya mmoja 

(Memorandum of Understanding/association (pages that show Directors, 

identification cards recognized by government for personal identification and 

their signatures); 
 

5.3.5 Nakala ya Cheti cha mlipa kodi (Tax Identification Number (TIN) Certificate) 

kwa jengo husika;  
 

5.3.6 Nakala ya cheti cha jina la biashara lililosajiliwa na BRELA ( Business Name 

Registration Certificate from BRELA); 

 

5.4 MALIPO YA ADA YA KUHUISHA KIBALI 
 

5.4.1 Baada ya kukamilisha ujazaji wa taarifa na viambata muhimu, mfumo utakupatia 

NAMBA YA MALIPO (Control Number) ya kulipia kibali ambayo pia itatumwa 

kwenye namba ya simu uliyoiingiza. 

5.4.2 Utapaswa kulipia ada hiyo kabla ya muda wa kikomo uliowekwa wa kuhuisha kibali. 

 

5.5 KUKAMILISHA UHAKIKI: 

5.5.1 Baada ya uwasilishaji wa taarifa za uhuishaji, uhakiki utafanyika na utakapokamilika 

utapokea ujumbe wa sms wa kukujulisha upatikanaji wa kibali husika. 

5.5.2 Mfamasia/Fundi Dawa Sanifu (baada ya kupokea ujumbe) atawajibika kurudi 

kwenye akaunti yake kwa ajili ya kudurufu (printing) kibali cha duka husika. 
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C. MUDA WA KUHUISHA: Zoezi la kuhuisha taarifa kwa mwaka wa fedha 2024/2025 litaanza rasmi 

tarehe 10 Juni, 2024 hadi tarehe 15 Julai, 2024. Ikumbukwe kuwa   baada ya tarehe 15 Julai, 

2024 utalazimika kulipa gharama halisi pamoja na faini ya 25% ya kiwango ulichopaswa kulipia. 

 

 

D. NAMBA ZA SIMU KWA MSAADA: 

Na Ofisi za Baraza la Famasi Namba ya simu 

1. Kanda ya kati na magharibi (Morogoro, Dodoma, Singida,  

Iringa, Tabora, Kigoma, Katavi, Rukwa) 

0736 222 527 

2. Kanda ya Mashariki (Dar es Salaam, Lindi, Mtwara, Pwani) 0736 222 523 

3. Kanda ya kaskazini (Arusha, Kilimanjaro, Manyara, Tanga) 0736 222 531 

4. Kanda ya nyanda za juu kusini (Mbeya, Njombe, Ruvuma, 

Songwe) 

0736 222 537 

5. Kanda ya ziwa (Geita, Kagera, Mara, Mwanza, Shinyanga, 

Simiyu) 

0736 222 501 

6. Makao makuu -  Dodoma 0736 222 515 

 

NB: 1. Taarifa zote zitakazokuwa zimewasilishwa na mfamasia msimamizi endapo zitakuwa si 

halali, mfamasia husika atachukuliwa hatua za kinidhamu na kisheria. 

2. Uhuishaji wa vibali kwa maduka ya dawa muhimu (DLDM) utaendelea kufanyika kupitia 

Ofisi ya Mganga Mkuu wa Halmashauri husika na kuhakikiwa kupitia Ofisi za Kanda kabla 

ya kuidhinishwa kwa kibali kipya cha Duka (Uhuishaji huu pia utakuwa kwa njia ya 

mfumo). 

 

 

Imetolewa na: 

Msajili, Baraza la Famasi 

S.L.P. 1277, 

Dodoma 

Namba ya mawasiliano bila malipo 0800110015 


